Từ tháng 01/01/2015, Xây nhà ở riêng lẻ tại nông thôn không cần giấy phép?

Theo quy định hiện hành thì trước khi xây dựng “nhà ở riêng lẻ tại nông thôn” cần phải xin giấy phép xây dựng. Điều 62. Giấy phép xây dựng 1. Trước khi khởi công xây dựng công trình chủ đầu tư phải có giấy phép xây dựng, trừ trường hợp xây dựng các công trình sau đây: a) Công trình thuộc bí mật nhà nước, công trình xây dựng theo lệnh khẩn cấp, công trình tạm … [Read more...]