Được xây mấy tầng đối với nhà trong quy hoạch???

Hỏi: Tôi muốn xây nhà nhưng không rõ độ cao được phép xây dưng. Tôi muốn hỏi: xây nhà cấp 4 không phải xin phép xây dựng có đúng không? Và được xây tối thiểu 5 tầng trong khu dự án hoặc trong khu quy hoạch có đúng không? Trả lời: I. Điều kiện khởi công công trình xây dựng: Điều 72 Luật Xây dựng quy định về điều kiện khởi công xây dựng công trình: có mặt … [Read more...]