Cách ”biến” nhà xây dựng trái phép => có phép

Trong thời gian qua, rất nhiều bạn đọc thắc mắc rằng: có quy định nào có thể hợp thức hóa nhà xây dựng trái phép thành có phép hay không? Trong phạm vi bài viết này, chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc về vấn đề này. Khoản 3 Điều 11 Thông tư 02/2014/TT-BXD quy định: “Hành vi xây dựng sai phép, không phép, sai thiết kế được phê duyệt, sai quy hoạch xây dựng … [Read more...]