Mua nhà xây dựng sai phép có bị ảnh hưởng đến quyền lợi người mua không?

HỎI: Trường hợp mua nhà đã xây, trong Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất có ghi số tầng theo giấy phép xây dựng nhà ở là 5 tầng nhưng trên thực tế nhà ở đã xây sai phép thành 7 tầng, thì có ảnh hưởng đến quyền lợi của người mua nhà không? TRẢ LỜI: Tại Điều 15, Thông tư số 24/2009/TT-BXD ngày 22/7/2009 của Bộ Xây dựng hướng dẫn việc xử lý công trình vi phạm trật … [Read more...]