Xây nhà không có giấy phép xây dựng thì bị xử lý như thế nào?

HỎI: Tôi đọc tham khảo phần luật sư tư vấn về xử lý công trình xây dựng không phép có nhắc "Điều 12, Nghị định số 107/2007/NĐ-CP " theo tìm hiểu và nắm bắt được thì Nghị định số 107/2007/NĐ-CP ngày 25 tháng năm 2007 là nghị định Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Cư trú và không có Điều 12 ạ! Tôi không biết có sự nhầm lẫn nào không ạ? Tôi … [Read more...]