Xây nhà trái phép đã nộp phạt giờ giải tỏa có được đền bù không?

HỎI: Tôi xây dựng nhà năm 1990 đến năm 1997 xây dựng cơi nới nhà ở mà không có giấy phép xây dựng của cơ quan có thẩm quyền và bị xử phạt hành chính. Sau đó tôi được sinh hoạt bình thường cho đến nay. Nếu bây giờ giải tỏa đền bù phần cơi nới mà bị phạt hành chính đó có được nhận tiền đền bù không? TRẢ LỜI: Khoản 1 Điều 6 Nghị định 47/2014/NĐ-CP quy định bồi … [Read more...]